1. damuna yana haifar da KARANCIN HASKE

Don haka, idan lokacin hunturu ne, kun riga kun gano batun ku.Yawancin nau'ikan suna ci gaba da kwanciya a cikin lokacin hunturu, amma samarwa yana raguwa sosai.
Kaza tana buƙatar awanni 14 zuwa 16 na hasken rana don yin kwai ɗaya.A cikin matattun hunturu, za ta iya yin sa'a idan ta karbi sa'o'i 10.Lokaci ne na yanayi na raguwa.
Mutane da yawa suna son ƙara ƙarin haske, amma kuma na zaɓi kada in yi hakan.Na yi imanin cewa an tsara kaji don samun wannan raguwa.Ƙarshe, rashin haɓakawa da haske yana ba da damar kwan-kwan kajin ya wuce fiye da shekaru.
A ƙarshe, ya rage naku don yanke shawarar idan kuna son ƙarawa.Kawai a tuna cewa sauyin yanayi da haske na iya haifar da raguwar samar da kwai.

2. MATSALOLI MAI KYAU

Zazzabi, kamar haske, babban abu ne a cikin samar da kwai na kaji.Idan zafin zafin jiki ya tashi kwatsam, kaji na iya daina yin ƙwai.'Yan matanmu sun kasance ba sa son wani abu game da digiri 90 da gaske.Ba na zargin su!
Hakanan, kwanakin sanyi sosai na iya haifar da raguwar samar da kwai.Dole kajin ku su daidaita zuwa yanayin zafi.

3. MATSALOLIN CIWON CI

Idan ba lokacin damuna ba ne, mataki na gaba yakamata yayi la'akari da ciyarwar ku da ƙarin zaɓin ku.Kaji suna buƙatar tsayayyen abinci na abinci da ruwan sha.Idan kun manta da ciyar da kajin ku kwana ɗaya ko biyu (mutane suna yin waɗannan abubuwa), kaji na iya daina kwanciya gaba ɗaya.
Idan tsarin ciyarwar ku bai rushe ba, wani mataki mai kyau shine tabbatar da cewa kaji suna cin abinci mai inganci.Suna kuma buƙatar samun damar yin amfani da ganye akai-akai da abinci don kwari.
Ko da yake yana da daɗi, guje wa ba da magunguna da yawa.Zai iya hana su cin abinci mai kyau.Maimakon haka, aika yara su ja ciyawa don ciyar da kaji.Wannan yana da amfani!
Kaji suna buƙatar daidaitaccen abinci, kamar ku da ni!Suna buƙatar samun daidaitattun adadin furotin, calcium, da gishiri.Ka tuna, ruwa mai tsabta yana da mahimmanci don samar da kwai.

4. KAZA MAI KYAU

Ina son kaza mai tsini, amma wannan tsiron yana hana samar da kwai.Maimakon yin ƙwai, kazar ta yanzu ta mayar da hankali kan karewa da ƙyanƙyashe waɗannan qwai na tsawon kwanaki 21 masu zuwa ko fiye.
Kuna iya ƙoƙarin karya kaza na ƙazanta, amma na fi son in bar ta kawai.Broodiness wata babbar hanya ce ta haifar da garken da zai dore da kansa.Har ila yau, yana iya ɗaukar kwanaki ko mako guda don karya zuriyar.Barin ta ƙyanƙyashe qwai ya rage maka!

5. LOKACIN TSIRA

'Yan matan ku ba zato ba tsammani sun yi kama da mummuna?Yana iya zama lokacin faɗuwar molting.Molting na al'ada ne, amma yawanci suna kama da suna da 'yan kwanaki masu wuya.Ba lokacin da garken kajin ku ya fi kyau ba.
Molting shine lokacin da kajinku suka zubar da tsoffin gashin fuka-fukan su kuma suna girma sababbi.Kamar yadda kuke tsammani, yana ɗaukar ƙarfi da lokaci mai yawa don kaza don girma sabbin gashinsa.Wani lokaci, don rama mai tsotsar makamashi, kaji za su daina yin ƙwai.
Kar ku damu;molting zai ƙare ba da daɗewa ba, kuma qwai za su sake farawa nan ba da jimawa ba!Molting sau da yawa yana tafiya tare da canje-canjen yanayi.Kajin mu sukan narke a kusa da kaka ko kuma ƙarshen bazara.

6. ZAMAN KAZA

Kaji ba za su ci gaba da yin ƙwai ba har tsawon rayuwarsu.A wani lokaci, sun shiga ritayar kaza, ko don haka na kira shi.Hens suna kwanciya a hankali tsakanin watanni shida zuwa tara (ya danganta da irin nau'in) har zuwa shekaru 2.
Kar ku damu;kaji suna yin ƙwai bayan sun cika shekara biyu, amma yana raguwa.Ba sabon abu ba ne kaji su kwanta har zuwa shekaru 7.Muna da kajin da ke da shekaru hudu da biyar har yanzu suna kwanciya a hankali, amma ba kullum ba.
Ya rage a gare ku ko kuna so ku ajiye kajin da suka shiga yin ritayar kwai.Idan kawai kuna da ɗaki don ƙaramin garken, zai yi wahala a ajiye kajin da ba ta da amfani.Hukuncin mutum ne;babu amsa daidai da kuskure!

7. KWARI DA CUTUTTUKA KE SHIGA

Wani babban dalilin da kajin ku suka daina yin ƙwai shine cewa akwai kwaro ko cuta da ke damun garkenku.Batutuwa guda biyu da aka fi sani sune tsutsa da mites.Mummunan kamuwa da cuta na iya hana garken kwanciya akai-akai.
Akwai wasu alamun cewa garken ku ba su da lafiya.Ga wasu abubuwan da ya kamata a gane:
● Ƙunƙara marar al'ada
● Rashin yin ƙwai
● Tari ko yin surutu masu ban mamaki
● Barin ci ko sha
● Kaji ba sa iya tashi tsaye
Ciwon sanyi a cikin kaji yakan haifar da siriri a yankin hancinsu.Kaji za su yi numfashi da bakinsu a bude saboda toshewar hanci.Kuna iya lura da tsefewar su suna zama kodadde ko ƙaiƙayi akai-akai.

8. CANJE-CANJE A RAI DA RAYUWA

Kaji kamar yara ne;suna son al'ada da halaye.Idan kun canza aikinsu na yau da kullun, samar da kwai zai iya canzawa.Canza ko sake fasalin tsarin haɗin gwiwa na iya rushe samarwa.Mun ƙara ƙari kuma muka motsa su gudu;kajin mu ba su ji dadin haka ba kwanaki!
Wani canji zai iya kasancewa lokacin da kuka gabatar da sababbin kaji ga garken.Wasu lokuta, kaji za su tafi yajin aiki kuma su daina yin kwai.Yaya kaji ka kara sabbin kaji!An yi sa'a, kaji za su daidaita idan kun ba su 'yan kwanaki ko mako.

9. MASU KARYA

Akwai damar 'yan matan ku suna yin ƙwai, amma mafarauci yana cinye su.Predators suna son sabbin ƙwai kamar yadda muke yi.Macizai sun shahara wajen cin kwai.Zai iya ba ku mamaki don nemo maciji a cikin akwatin gidan ku.
Idan kuna tunanin wannan shine batun ku, mafi kyawun mataki shine gano yadda mafarauta ke tabbatar da coop ɗin ku.Yi ƙoƙarin ƙara ƙarin kayan kayan masarufi, ƙarin gidan yanar gizo da rufe kowane ramuka inda za su iya shiga.Waɗannan mafarauta ƙanana ne kuma masu hankali!


Lokacin aikawa: Satumba 18-2021