Dole ne masu dabbobi su sani game da rikicin dabbobi

Ciwon tsutsotsi na yau da kullun muhimmin bangare ne na kare lafiyar dabbobi, kuma ya zama dole a samar da tsarin deworming bisa ga nau'in dabbobi da shawarwarin likitancin dabbobi.

1. Barewa na waje: ana ba da shawarar sau ɗaya a wata. Ectoparasites suna da ɗan gajeren lokaci na rayuwa, asali a cikin wata ɗaya, alal misali, yanayin rayuwar demodex yana da kimanin kwanaki 10-12, kuma cikakken yanayin rayuwar fleas shine matsakaicin makonni 3-4.

Ciki deworming: m rani parasites, an bada shawarar aiwatar da a ciki deworming sau ɗaya a wata, fall da kuma hunturu m aiki rage, za ka iya gudanar da wani ciki deworming kowane wata biyu, kananan karnuka da matasa karnuka za a iya dace mika.

Masu mallakar dabbobi dole ne su san wasu ilimin ƙwayoyin cuta don su fi kula da lafiyar dabbobin su.

Saniabokan gaba - ƙuma:

Lokacin girma

A lokacin lokacin ƙuma qwai, Girman ƙwai ya kai kimanin 0.5mm, wanda idon ɗan adam ba zai iya gane shi ba, kuma ƙuma na iya samar da ƙwai kusan 20 a lokaci guda.

A lokacin matakin pupa, tsutsa ƙuma za su juya zuwa ƙarshe a cikin makonni 2, kuma saman jan ƙarfe yana da ɗanɗano, wanda za'a iya haɗa shi da gashin dabba da kuma tafin ƙafafu.

Tsakanin

Lalacewar:Bayan cizon ƙuma, za a sami ɗigo kaɗan masu ja, tare da kumburin jajayen gida, da ƙaiƙayi, har ma da haifar da cututtukan fata na dabbobi, ko halayen rashin lafiyar jiki.

Fbabba babba,ƙuma bayan karya pupa ne a sami rundunar, tsotse jini da ci gaba da aikin haifuwa.

Saniabokan gaba -ticks:

Lokacin girma

A lokacin mataki na ƙuma kwai, balagaggun kaska na uwa zai girma zuwa 1mm bayan shan jini na tsawon makonni 1 zuwa 2, kuma kowane balagagge na mahaifiyar zai iya samar da kimanin dubban ƙananan ƙwai.

Matakin pupa, kuma bayan watanni 3-5, girma zuwa babba na ƙarshe na 3mm.

Lokacin aiki, bazara da kaka sune yanayin da ya dace don aikin kaska, amma a zahiri, ticks na iya haifuwa ta cikin

shekara guda. Ana samunsa galibi a cikin ciyayi, busasshen babi, rami da haɗin siminti.

Lalacewar: Cututtukan da ke haifar da kaska sun haɗa da cutar Lyme, pyrozoosis, da cutar Ehrlich.

4.Yi amfani da dewormer akai-akai-VICLANER Allunan Masu Taunawa-FLURULANER DEWOMERAna amfani da shi don magance ƙuma da ƙwayar cuta a jikin kare, kuma yana iya taimakawa wajen maganin rashin lafiyar dermatitis da fleas ke haifar da shi.Amfanin wannan dewomer yana da ingantaccen maganin kwari, aminci, babu buƙatar amfani da wasu.magungunan anti-parasiticna tsawon watanni 3, kuma yana da kyau.

PET jagorar kiwon


Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2024