Lokacin da kyanwa ta kasance tana da cizo da kuma zazzagewa, ana iya gyara ta ta hanyar ihu, dakatar da halayyar kyanwa da hannu ko ƙafafu, samun karin kyanwa, kulawa da sanyi, koyan kula da yanayin jikin cat, da kuma taimaka wa kyanwa ta kashe kuzari. . Bugu da kari, kyanwa kuma na iya cizo da karce a matakin maye gurbin hakora. Ana ba da shawarar masu shi su shirya sandunan ƙwanƙwasa don kyanwa don rage rashin jin daɗi a matakin maye gurbin haƙori, wanda zai iya inganta yanayin cizon haƙora yadda ya kamata da kuma hana faruwar layuka biyu na hakora.

微信图片_20230322102308

1. Tsawa

Idan kyanwar tana wasa tana cizo, mai shi zai iya yi wa kyanwa tsawa da karfi don ya sanar da ita cewa ba daidai ba ne. Yi da gaske game da wannan, ko kuma zai ci baya ne kawai. Ya kamata mai gida ya gaya wa cat ya daina lokacin da ya sake ciji mai shi, a wannan yanayin ana iya ba wa cat magani.

2. Dakatar da zazzage cat da hannuwanku ko ƙafafu

Yawancin masu mallaka suna amfani da hannayensu ko ƙafafu don yin ba'a ga kyanwansu, amma wannan hanya ba daidai ba ce don yin wasa da su. Domin hakan zai kai ga catawa suna taunawa da tagulla yatsun mai shi, tunanin su ma abin wasa ne a kan lokaci. Don haka, kada masu mallaka su kasance da dabi'ar zazzage kyanwa da yatsunsu. Za su iya amfani da kayan wasan yara irin su sandunan wasa da ƙwallon gashi don kyanwa su yi wasa da su.

3. Samun karin kyanwa

Idan sharuɗɗa sun ba da izini, za ku iya ɗaukar ƙarin kyan gani don kuliyoyi biyu su ci gaba da kasancewa tare kuma ba su da sha'awar kai hari ga mutane.

微信图片_20230322102323

4. Maganin sanyi

Masu mallaka kuma za su iya zaɓar maganin sanyi lokacin da kyanwarsu ke sha'awar cizo da karce. Da zaran kuliyoyi sun ciji kuma suka karu, mai shi zai iya dakatar da hannun kuma ya yi nisa daga kuliyoyi na ɗan nesa. Wannan zai bar cat yana jin rashin cikawa da baƙin ciki, wanda zai rage tashin hankali. Tabbas, idan cat ya zama mai laushi, ana iya samun lada tare da yabo da magunguna masu dacewa.

5. Koyi kallon yanayin jikin cat ɗin ku

Cats na yin motsin jiki kafin su ciji da tabo. Misali, idan kyanwa ya yi ihu yana kaɗa wutsiyarsa, alama ce ta cewa kyanwar ba ta da haƙuri. A wannan lokacin kana buƙatar nisa daga cat don kauce wa cizon da kuma karce.

6. Taimaka wa kyanwar ku ta ƙone kuzari

Cats suna ciji kuma suna karce wani bangare saboda suna da kuzari sosai kuma ba su da inda za su yi amfani da lokacinsu. Saboda haka, mai shi ya kamata ya ciyar da karin lokaci don yin hulɗa tare da cat kuma ya cinye makamashin su a rayuwar yau da kullum. Idan cat ya gaji, ba zai sami ƙarfin sake cizo ba.

微信图片_20230322102330


Lokacin aikawa: Maris 22-2023