Nawa ne ƴan ƙwanƙwasa suke buƙatar barci?

Koyi nawa ƙonawa suke buƙatar yin barci da kuma mene ne mafi kyawun al'adar lokacin kwanciya ga ƙwanƙwaran da za su iya taimaka musu cikin halayen barci masu kyau.

Kamar jariran ɗan adam, kwikwiyo na buƙatar mafi yawan barci lokacin da suke ƙanana kuma a hankali suna buƙatar ƙasa yayin da suke girma.Tabbas, barci na iya rinjayar kowace rana ta abubuwa kamar matakan motsa jiki, ciyarwa, da abubuwan ɗan adam, kamar wasa ko horo.

Karnuka su ne masu barci na rana, masu barcin polyphasic, ma'ana suna samun mafi yawan barcin su a cikin dare amma suna ɗaukar akalla kwana biyu a rana.

Manya karnuka suna yin barci a matsakaici na sa'o'i 10-12 a kowace awa 24.Ƙwararru masu girma suna buƙatar ƙarin barci fiye da yawancin karnuka masu girma kuma, lokacin da suke ƙanana, barcin su yana da karfi polyphasic - suna canza gajeren lokaci na ciyarwa da aiki tare da barci a cikin yini.

Abin mamaki kadan ba a san game da halayen barci na ƙwana kuma akwai ƴan binciken da ke taimaka mana mu fahimci shi da kyau.Mun sani, duk da haka, daga gwaje-gwajen da aka yi a baya, cewa samun isasshen barci yana da matuƙar mahimmanci ga girma kwikwiyo.

Menene kyakkyawan tsarin lokacin kwanciya barci ga kwikwiyo?

Kyawawan kwikwiyo da karnuka na iya bin al'amuran yau da kullun da kyau kuma, ga mutane da yawa, tsinkaya yana taimakawa rage damuwa da damuwa.Zai iya taimaka wa ɗan kwiwar ku ya huta kuma ya yi barci idan kun fara koya musu tsarin kwanciya barci da wuri-wuri.Ka san ɗan kwiwarka kuma kada ka yi ƙoƙari ka nace su kwanta lokacin da suka yi barci na ɗan lokaci kaɗan kuma har yanzu suna shawagi suna jin wasa.Wasu abubuwan da za su iya hana kwikwiyo daga son zama lokacin da ka tambaye su sun haɗa da buƙatar shiga bayan gida, jin yunwa, rashin kwanciyar hankali, kwanciyar hankali, da sauran ayyukan da ke faruwa a kusa da su.

Samar da ɗan kwiwarku gado mai daɗi, ko dai a cikin akwati ko kuma wani wuri mai aminci kuma daga inda har yanzu za su iya ji ko ganin ku.Kayan wasan yara waɗanda ke ba da ta'aziyya, kamar ƙanƙara-amintaccen kayan wasa masu laushi ko abin tauna na iya taimaka wa ɗan kwiwar ku ya daidaita lokacin da kuka bar su.Bincika kayan wasan yara da tauna akai-akai don tabbatar da cewa ba sa haifar da haɗari.Idan kwikwiyon ku yana cikin akwati ko alkalami, dole ne a sami kwanon ruwan da ba ya zube a ciki.

Ya rage ga zaɓi na sirri inda ɗan kwiwarku zai kwana.Masu mallaka da yawa suna kwantar da ƴan ƴaƴansu a daki da kansu ko kuma a ƙalla sun rabu da dangin ɗan adam.Wannan zai iya taimakawa wajen guje wa tashin hankalin barci a cikin dare.Wasu kuma akwai ƴan ƴaƴansu suna kwana a ɗakin kwana tare da su don farawa da su, don su iya amsawa idan ɗan kwikwiyo ya tashi da daddare kuma yana buƙatar a bar su zuwa bayan gida.Koma gida daga mai kiwon zuwa sabon yanayi na iya zama damuwa ga ɗan kwikwiyo, don haka kuna iya ba su tabbaci a cikin dare idan sun farka, ko dai ta hanyar sa su kusa da ku ko, idan suna cikin aminci a cikin akwati, kusa. ga sauran karnuka.

Ciyarwa kusa da lokacin kwanciya barci na iya sa ɗan kwikwiyo ya rasa kwanciyar hankali, don haka ka tabbata ɗan kwiwar naka ya ɗan ɗanɗana lokacin aiki kuma ya tafi bayan gida tsakanin ciyarwa da lokacin kwanciya barci.'Yan kwikwiyo sau da yawa suna da 'mahaukacin minti biyar', lokacin da za su kwanta barci don dare, don haka za ku buƙaci ku bar su su fita daga tsarin su kafin kuyi kokarin daidaita su.

Nawa barcin kwikwiyo ke bukata

Duk inda kuka kwanta, idan kun yi amfani da tsarin barci iri ɗaya don ɗan kwiwarku har ma da kalmar 'kalmar kwanciya' ko jimla, nan ba da jimawa ba za su fahimci menene lokacin kwanciya barci yake nufi.Idan kana buƙatar tashi da daddare don kai ɗan kwiwarka zuwa bayan gida, zai fi kyau a yi hakan tare da ɗan ruɗani sosai, don kada su fara tunanin hakan a matsayin damar yin wasan tsakar dare. !

Yayin da kuka san ɗan kwiwar ku, za ku fara gane lokacin da suke buƙatar barci.Tabbatar cewa sun sami barci mai yawa kamar yadda suke buƙata kuma kada ku damu idan wannan ya yi kama da yawa, musamman ma makonnin farko!Muddin ɗan kwiwarku yana jin daɗi da farin ciki lokacin da suke a farke, bai kamata ku buƙaci samun damuwa ba kuma kuna iya yin aiki akan wancan lokacin kwanciyar ɗan kwikwiyo don saita su don rayuwa!


Lokacin aikawa: Juni-19-2024