1 1

Hatting na kaza na kaji ba wuya. Lokacin da kuke da lokaci, kuma mafi mahimmanci, lokacin da kuke da kananan yara, ya fi ƙaranci don aiwatar da ido kan tsarin ƙyanƙyashe kanku maimakon siyan ƙyanƙyen ƙyanƙyashe da kanka.

Kar ku damu; Keken ciki a ciki ya kasance mafi yawan aikin. Kafaffen qwai ba wuya. Kuna buƙatar yin haƙuri, kuma duk zai cancanci hakan a ƙarshe.

Za mu dauke ku ta hanyar aiwatar da mataki ta mataki.

Yaya tsawon lokacin da yake ɗauka don kwai kaza don fara ƙyanƙyashe?

Yana ɗaukar kimanin kwanaki 21 don kaza don fashewa da harsashi lokacin zafin jiki da zafi suna da kyau yayin shiryawa. Tabbas, wannan kawai Janar Jama'a ne. Wasu lokuta yana ɗaukar lokaci, ko yana ɗaukar lokaci kaɗan.

2

Yaushe ne mafi kyawun lokacin shekara don ɗaukar ƙwai kaza?

Mafi kyawun lokacin zuwa Brood, ba tare da ƙyanƙyana ƙyanƙyoyi na naman alade ba shine lokacin bazara, daga Fabrairu zuwa Mayu. Ba shi da mahimmanci idan kuna son sanya ƙwai kaza a lokacin faduwa ko hunturu, amma kaji da aka Haife a lokacin bazara yawanci suna karfi da lafiya.

Wane kayan aiki nake buƙata na ƙyan ƙyanƙyana ƙwai?

Kafin ka fara ƙyanƙyanka kaza, tabbatar cewa kana da abubuwa masu zuwa01:

  1. Incubator kwai
  2. Qwai m
  3. Ruwa
  4. Katun kwai

Mai Sauƙin Peasul! Bari mu fara!

Yadda za a kafa wani mai ba da izini don ƙyan ƙwanƙwasa ƙwai?

Babban aikin na incubator shine ci gaba da ƙwai mai ɗumi da gumi mahalli. Zuba jari a cikin ingantaccen incubatoratic na atomatik yana da kyau idan kun rasa gogewa a cikin ƙwaryen kaza. Akwai nau'ikan da yawa da dama na incubators, don haka tabbatar kun sayi wanda ya dace don bukatunku.

Fasali wanda ke da amfani sosai don fara ƙyanƙyen kaza:

  • Tilasta iska (fan)
  • Zazzabi da Mai Gudanar da zafi
  • Tsarin Kwai na atomatik

3

Ka tabbatar kun kafa kwandarku a kalla kwana biyar kafin amfani da kunna shi a kan sa'o'i 24 kafin a yi amfani da shi don tabbatar da cewa kun fahimci yawan zafin jiki da zafi. Guji sanya incubator a cikin hasken rana kai tsaye, kuma shafa shi mai tsabta tare da zane mai dumin ruwa mai dumi kafin amfani.

Lokacin da kuka sayi qwai mai haɗari, ci gaba da qwai a cikin katun kwai don kwanaki 3 zuwa 4 a cikin yanayin ɗakin karatu amma kada ku sanya su a cikin firiji. Yawan zafin jiki yana nufin kusan 55-65 ° F (12 ° zuwa 18 ° C).

Bayan wannan an yi, tsari mai shiryawa na iya saita zazzabi da dama da zafi.

Cikakken zazzabi a cikin incubator yana cikin injin din iska (tare da fan) 99ºF kuma har yanzu iska, 38º - 102ºF.

Matakan zafi ya zama 55% daga rana 1 zuwa rana 17. Bayan kwana 17, muna haɓaka matakin gumi, amma za mu isa daga baya.

Zan iya ƙyanƙyashe ƙwai na kaza ba tare da mai ba da izini ba?

Tabbas, zaku iya ƙyanƙyashe ƙwai ba tare da amfani da injin ba. Za ku buƙaci broody hen.

4 4

Idan baku son amfani da mai ba da izini, zaku iya samun kankuBroody Henzama a kan ƙwai. Za ta ci gaba da zama a saman ƙwai kuma za ta bar akwatin Nesting don ci kuma don hutu na gidan wanka. Qwai suna cikin cikakkiyar hannun!

Jagora na rana-zuwa-rana zuwa ƙyanƙƙaryen kaza

Rana 1 - 17

Taya murna! Kun fara jin daɗin kyakkyawan tsari na ƙwaryen kaza.

A hankali sanya duk qwai a cikin incubator. Ya danganta da nau'in incubator da ka saya, kana buƙatar sanya qwai ƙasa (a kwance) ko tsaye (a tsaye). Mahimmanci don sanin lokacin da aka sanya ƙwai 'a tsaye', kun sanya ƙwai da slimmer ƙarshen suna fuskantar ƙasa.

Yanzu da kuka sanya duk qwai a cikin incubator, wasan na jira ya fara. Tabbatar kada ku daidaita zafin jiki da zafi na incubator a cikin farkon 4 zuwa 6 hours bayan sanya ƙwai.

As mentioned earlier, the correct temperature in an incubator is in a forced air machine (with a fan) 37,5ºC / 99ºF and in still air, 38º – 39ºC / 102ºF. Matakan zafi ya kamata kashi 55%. Da fatan za a duba umarnin ninki biyu a cikin littafin incubator.

Juya qwai a kan kwanaki 1 zuwa 17 shine mafi mahimmancin aikinku. Tsarin juyawa na kai tsaye na incubator na iya zama babban taimako. Idan kun sayi mai ba da izini ba tare da wannan fasalin ba, babu damuwa; Har yanzu kuna iya yin shi da hannu.

Juya qwai kamar yadda akai-akai shine mahimmanci, zai fi dacewa sau ɗaya a kowane awa kuma aƙalla sau biyar a cikin sa'o'i 24. Za'a iya maimaita wannan tsari har zuwa ranar 18 daga cikin tsarin ƙiyayya.

5

A ranar 11, zaku iya bincika kajin jariri ta kyandir. Kuna iya yin wannan ta hanyar riƙe hoto kai tsaye a ƙarƙashin kwai da bincika samuwar tayi.

Bayan dubawa, zaku iya cire duk qwai mara kyau daga incubator.

Me kuma za ku iya yi: kwanaki 1 - 17?

A cikin kwanakin 17 na farko, babu wani abin da ya fi dacewa da jira kuma ku kalli ƙwai-cikakken lokaci don fara tunanin inda zai ci gaba da kallon jaririn bayan ƙyanƙyashe.

Za su buƙaci kaya da abinci mai zafi da abinci na musamman a cikin kwanakin farko da makonni na farko, don haka ka tabbata kana da kayan zafi ko abinci mai zafi.

Credits: @mccturefarmarm(IG)

Rana 18 - 21

Wannan yana jin m! Bayan kwanaki 17, kajin sun kusan shirye su rufe, kuma ya kamata ka tsaya a kan jiran aiki gwargwadon iko. Duk wani rana yanzu, kwai kyakyewa na iya faruwa.

Yi da kar a yi:

  1. Dakatar da juya qwai
  2. Ƙara matakin gumi zuwa 65%

A wannan lokacin, ya kamata a bar qwai shi kaɗai. Kada ku buɗe injinan, kada ku taɓa qwai, ko canza zafi da zazzabi.

Barka da ranar soyayya!

Tsakanin kwanaki 20 da 23, qwai za su fara ƙyanƙyashe.

Yawancin lokaci, wannan tsari yana farawa a ranar 21, amma kada ku damu idan karenku yana ɗan ɗan fari ko latti. Chick na jariri baya buƙatar taimakawa kwantar da hankali, don haka don Allah ka yi haƙuri kuma bari su fara da kuma gama wannan tsarin da kansu.

Abu na farko da za ku lura shine karamin fashewar crack a saman ƙwai na ƙwai; ana kiranta 'Pip.'

小鸡 6 6

Pip na farko shine lokacin sihiri, don haka tabbatar da more kowane sakan. Bayan sun yi kama da rami na farko, zai iya tafiya da sauri (cikin awa daya), amma zai iya ɗaukar har zuwa awanni 24 ko fiye da haka don kaza don ƙyanƙyashe gaba ɗaya.

Da zarar kaji sun cika alkawalin, bari su bushe kusan awanni 24 kafin in buɗe incubator. Babu bukatar ciyar da su a wannan gaba.

Lokacin da suke duk masu wuta, suka dakata su zuwa ga pre-mai zafi brooderKa sa musu abin da za su ci su sha. Na tabbata sun sami sa!

7 7

Kuna iya fara jin daɗin waɗannan kujin mai cike da wannan lokacin! Tabbatar shirya brooder don fara yaduwar kajin dinka.

Abin da ya faru ga qwai waɗanda basu ƙaya ba bayan rana 23

Wasu kaji suna da marigayi tare da tsarin ƙyanƙyashe, don haka kada ku firgita; Har yanzu akwai damar yin nasara. Yawancin batutuwan na iya tasiri tsawon lokacin wannan tsari, yawancinsu saboda dalilai da yawa.

8

Akwai kuma hanyar da zaku iya gaya wa amfrayo har yanzu tana da rai har yanzu da rai, kuma yana buƙatar kwano da kuma ruwan ɗumi.

Aauki kwano tare da dept mai kyau kuma cika shi da dumi (ba tafasa ba!) Ruwa. A hankali sanya kwai a cikin kwano kuma ya rage shi ta 'yan inci kaɗan. Wataƙila dole ne ku jira 'yan mintoci kaɗan kafin kwai yana fara motsawa, amma akwai wasu abubuwan da zasu iya faruwa.

  1. Kwai yana nutse cikin ƙasa. Wannan yana nufin kwai ba ya ci gaba cikin amfrayo.
  2. 50% na kwai yana iyo sama da matakin ruwa. Kwai mara kyau. Ba a inganta ko haihuwa ba
  3. Kwai yana iyo a ƙarƙashin ruwa. Mai yiwuwa mai yiwuwa mai iya zama mai haƙuri, yi haƙuri.
  4. Kwai yana iyo a ƙarƙashin saman ruwa da motsi. Kwai mai iya magana!

Lokacin da kwan din ba ya ƙyaɗe ba ranar 25, wataƙila ba zata faru ba ...

 


Lokaci: Mayu-18-2023