Matsalolin narkewar Kare gama gari
Tsarin narkewar karen ku na iya kula da kansa akai-akai, muddin yana samun abinci da abinci mai gina jiki. Amma ko da tare da kulawar ku yana iya fuskantar matsalolin da ba zato ba tsammani.
Karen ku yana son abinci mai gina jiki da abubuwan jin daɗi na lokaci-lokaci da kuke ba su - babban lokacin cin abinci duk wani ɓangare ne na nishaɗi da salon rayuwa mai aiki! Lokacin da abincinsu ya zama abin farin ciki a gare su kuma abin jin daɗi a gare ku, yana iya zama da sauƙi a manta game da kula da lafiyar jikinsu.
Amma babu buƙatar damuwa - yawancin waɗannan matsalolin ana samun sauƙin magance su ta hanyar canjin abinci.
Ci gaba da karantawa don gano game da kiyaye lafiyar lafiyar karen ku, da matsalolin gama gari don duba.
Gaba ɗaya kare lafiyar narkewar abinci
Tsarin narkewar kare ku yana da wahala sosai (kawai tunanin abin da za su ci idan an yarda da su!), Amma yana da kyau a kula da sha'awar su. Hakazalika abin da kuke ciyar da su, ku tuna cewa danginku da abokanku a zahiri suna son ba wa karenku ɗan ƙarin damuwa, kulawa da kulawa kuma!
Ga wasu nasihu na gaba ɗaya don ciyar da kare ku:
Karen ku zai ji daɗin inganci mai kyau, cikakken abincin kare mafi yawa, kamar yadda ba wai kawai zai sami ma'auni na abubuwan gina jiki ba, kyakkyawan matakin jin daɗi zai tabbatar da cewa suna jin daɗin gaske.
Gwaji kamar yadda yake, ƙara abincin ɗan adam zuwa cikakken abinci mai gina jiki da daidaiton abincin kare kasuwanci na iya haifar da matsalolin narkewar abinci a cikin karnuka.
Wataƙila kare ku ya san kowane irin dabaru don lallashe ku don ba su guntun tebur! Da ƙarfi amma cikin kirki watsi da 'halayen bara' don ƙarin abinci.
Lokacin da kare ku ya mai da hankali kan samun ɓarkewar tebur, ba da ɗimbin runguma, yabo da lokacin wasa maimakon, waɗanda ku duka kuna iya jin daɗi!
Zai fi kyau ku ciyar da kare ku a lokutan da aka tsara akai-akai. Yi amfani da daidai adadin abinci don kula da mafi kyawun yanayin jikin kare ku don su kasance cikin siffa mafi girma.
Don ƙarin sani, duba jagorarmu don ciyar da karnuka manya.
Abubuwan da ke haifar da cututtukan narkewa a cikin karnuka
A cikin kyakkyawar duniya karnukanmu ba su da wata matsala game da tsarin narkewar abinci, amma ba shakka ba koyaushe za ku iya hana rashin lafiya ba.
babban chocolate labrador yana kwance kusa da kwanonin abinci
Cututtukan narkewa (na ciki) gabaɗaya suna lalata ƙarfin kare ku na narkewa da sha duk waɗannan manyan abubuwan gina jiki waɗanda ke kiyaye su lafiya. To, wasu abubuwan da za su iya haifar da matsalar narkewar abinci a cikin karnuka?
Canje-canje a cikin abinci ba zato ba tsammani
Tashin hankali
Cin abinci mara hankali
Guba
Allergies
Abubuwan waje
Magunguna
Magungunan cututtuka kamar ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, fungi da ƙwayoyin cuta
Tare da dalilai da yawa masu yuwuwa, gano matsalolin narkewar abinci a cikin karnuka na iya zama sau da yawa ƙalubale mai wahala har ma ga likitan dabbobi! Don kara dagula al'amura, cutar na iya samo asali daga kowane bangare na tsarin narkewar karen ku, daga baki zuwa ciki, hanta, pancreas da sashin hanji. Akwai, duk da haka, abubuwan da za ku iya nema don tabbatar da cewa karenku ya sami saurin maganin dabbobi.
Alamomin matsalar narkewar abinci don duba
Idan sha'awar kare ku ta canza, ko kuma suka zama masu cin nama, yana iya zama al'ada - karnuka na iya zama wani lokacin rashin tabbas, bayan haka! Duk da haka, yana iya nuna wata matsala ta likita, don haka idan kun damu da lafiyar su ku tabbata kun nemi shawarar likitancin dabbobi. Idan ba ku tunanin matsalar ita ce ta yi da tsarin narkewar su, kuna iya karanta game da wasu alamun kare da ba a saba gani ba don neman maimakon.
Matsalolin narkewar abinci a cikin karnuka suna da yawa kuma suna iya haɗawa da alamu kamar:
Rashin ci
Yin amai
Zawo
Ciwon ciki
Yawan iskar gas ko flatulence
Matsi lokacin wucewar stools
Jini ko gamsai a cikin stools
Idan kareka yana nuna ɗaya daga cikin waɗannan alamun zai iya zama mai nuna alamun matsalolin lafiya na narkewar kare kamar gastroenteritis, colitis, ciwon damuwa, ko maƙarƙashiya. Amma menene waɗannan cututtuka, kuma menene za ku iya yi don taimakawa kare ku?
Gastroenteritis a cikin karnuka
Colitis a cikin karnuka
Damuwa gudawa a cikin karnuka
Maƙarƙashiya a cikin karnuka
Gaba ɗaya maganin matsalolin narkewar kare
likitan dabbobi duba cikin kwikwiyo
Duk da haka, yayin da yanayi mafi tsanani zai iya haifar da asarar nauyi, rashin ruwa da rashin ƙarfi, ya kamata ku ga likitan ku tare da kowace damuwa - za su iya ba ku shawara cikin sauƙi kuma su ƙayyade maganin da ya dace don kare ku.
Gabaɗaya, tare da kulawar da ta dace, za su dawo kan tafukan su cikin ɗan lokaci!
Lokacin aikawa: Mayu-24-2024