Kada ku ba da cat ɗinku lokacin da ya girma

1.Cats suna da ji, kuma. Basu tayi kamar karya mata zuciya.

Cats ba ƙananan dabbobi ba ne ba tare da jin dadi ba, za su ci gaba da jin dadi a gare mu. Lokacin da kuke ciyarwa, wasa da dabbobin su kowace rana, za su ɗauke ku a matsayin danginsu na kusa. Idan aka ba su ba zato ba tsammani, za su kasance cikin rudani da baƙin ciki sosai, kamar yadda za mu yi idan muka yi rashin wanda muke ƙauna. Cats na iya fama da asarar ci, gajiya har ma da matsalolin ɗabi'a yayin da suke kewar masu su. Don haka, dattijon ya gargaɗe mu da cewa kada mu ba da kyauta cikin sauƙi, a zahiri, don girmamawa da kariya ga jin daɗin cat.

cat

2.Yana ɗaukar lokaci don cat don daidaitawa zuwa sabon yanayi, kuma ba da wani yana daidai da “jefa”

Cats dabbobi ne masu yanki sosai kuma suna buƙatar lokaci don daidaitawa da sabon yanayin su. Idan aka tura su daga gidan da suka saba zuwa wani baƙon wuri, za su ji tsoro sosai. Cats suna buƙatar sake tabbatar da tsaro kuma su saba da sababbin wurare, sababbin masu mallakar da sababbin abubuwan yau da kullum, tsarin da zai iya zama damuwa. Bugu da ƙari, kuliyoyi na iya fuskantar wasu haɗarin kiwon lafiya yayin da suke daidaitawa da sabon yanayin su, kamar yin rashin lafiya daga halayen damuwa. Saboda haka, tsohon ya tunatar da mu cewa kada mu ba mutane, amma kuma la'akari da lafiyar jiki da tunani na cat.

3.Akwai fahimtar tacit tsakanin cat da mai shi, ba wa wani daidai yake da "ba da baya"

Lokacin da kuke ciyar da lokaci tare da cat ɗin ku, kuna haɓaka haɗin gwiwa na musamman. Kallo ɗaya, motsi ɗaya, zaku iya fahimtar ma'anar juna. Misali, da zarar ka isa gida, katsin ya zo a guje ya gaishe ka. Da zaran ka fara zama, katsin ya yi tsalle ya shiga cinyarka don cuɗewa. Irin wannan fahimtar ana noma shi ta hanyar dogon lokaci tare, kuma yana da matukar amfani. Idan ka ba da cat ɗinka, wannan haɗin za a karye, cat ɗin zai buƙaci sake kulla dangantaka da sabon mai shi, kuma za ka rasa wannan haɗin da ba kasafai ba. Dattijon ya gargade mu da kada mu ba su, hasali ma yana son mu mutunta fahimtar tacicici tsakanin mu da katsina.

 

4. Cats suna da ɗan gajeren rayuwa tsawon rai, don haka ba su ba zai zama 'rashin alhakin'

Matsakaicin tsawon rayuwar cat yana kusa da shekaru 12 zuwa 15, wasu kuma na iya rayuwa har zuwa shekaru 20. Wannan yana nufin kuliyoyi suna zama tare da mu na dogon lokaci. Idan muka ba da kuliyoyi saboda matsaloli na ɗan lokaci ko na gaggawa, to ba ma yin aikinmu na masu mallakar. Kuliyoyi ba su da laifi, ba su zabi su zo gidan nan ba, amma dole ne su yi kasadar a ba su. Tsohon ya tunatar da mu kada mu ba su, yana fatan za mu iya zama alhakin kuliyoyi kuma mu bi su ta rayuwa.


Lokacin aikawa: Janairu-10-2025