page_banner

samfurin

Ana amfani da Ivermectin tsutsa don sarrafa ƙwayoyin fata

Takaitaccen Bayani:


Bayanin samfur

Alamar samfur

Binciken Ivermectin don Karnuka da Cats
Ivermectin, wanda kuma aka sani ana amfani dashi don sarrafa ƙwayoyin fata, ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta a cikin jini a cikin karnuka da kuliyoyi.
Cututtukan parasitic sun zama ruwan dare a cikin dabbobi. Parasites na iya shafar fata, kunnuwa, ciki da hanji, da gabobin ciki ciki har da zuciya, huhu da hanta. An samar da magunguna da yawa don kashewa ko hana parasites kamar ƙwari, ticks, mites da tsutsotsi. Ivermectin da kwayoyi masu alaƙa suna cikin mafi inganci daga cikin waɗannan.
Ivermectin magani ne mai sarrafa parasite. Ivermectin yana haifar da lalacewar jijiyoyin jiki ga m, wanda ke haifar da inna da mutuwa.
An yi amfani da Ivermectin don hana kamuwa da munanan cututtuka, kamar yadda rigakafin cututtukan zuciya, da kuma magance cututtuka, kamar na ƙurar ƙura.
Ivermectin magani ne na likitanci kuma ana iya samun shi daga likitan dabbobi ko ta takardar sayan magani daga likitan dabbobi.

Abun da ke ciki:
Kowane kwamfutar hannu da ba a rufe ta ƙunshi Ivermectin 6mg/12mg

RAYUWAR DANGANE NA MAGANAR ANTHELMINTICS (AIKI)

Samfurin

Ƙugiya- ko Roundworm

Bulala

Tape

Ciwon Zuciya

Ivermectin

+++

+++

+++

Pyrantel pamoate

+++

Fenbendazole

+++

+++

++

Praziquantel

+++

Prazi + Febantel

+++

+++

+++

Bayanin allurai na Ivermectin don Karnuka da Cats
Bai kamata a yi amfani da magunguna ba tare da fara tuntubar likitan dabbobi ba. Kashi na ivermectin ya bambanta daga nau'in zuwa jinsin kuma ya dogara da niyyar magani. Janar jagororin dosing suna bi.

Ga karnuka: Dose shine 0.0015 zuwa 0.003 MG a kowace laban (0.003 zuwa 0.006 mg/kg) sau ɗaya a wata don rigakafin cututtukan zuciya; 0.15 MG a kowace laban (0.3 mg/kg) sau ɗaya, sannan a maimaita cikin kwanaki 14 don parasites na fata; da 0.1 MG da laban (0.2 MG/kg) sau ɗaya don parasites na ciki.

Ga kuliyoyi: Dose shine 0.012 MG a kowace laban (0.024 mg/kg) sau ɗaya kowane wata don rigakafin cututtukan zuciya.
Tsawon lokacin gudanarwar ya dogara da yanayin da ake bi da shi, martani ga magunguna da haɓaka duk wani mummunan sakamako. Tabbata ku cika takardar sayan magani sai dai idan likitan dabbobi ya ba ku umarnin. Ko da dabbobin ku sun ji daɗi, duk shirin jiyya yakamata a kammala don hana sake dawowa ko hana haɓaka juriya.

Amincin Ivermectin a cikin Karnuka da Cats:
A lokuta da yawa, amincin ivermectin yana da alaƙa kai tsaye da sashi da aka gudanar. Kamar yadda yake da magunguna da yawa, allurai mafi girma suna da haɗarin haɗarin rikitarwa da yuwuwar illa mai alaƙa.
Ana amfani da Ivermectin a jeri masu yawa na sashi, gwargwadon manufar amfanin sa. Allurai da ake amfani da su don hana kamuwa da cututtukan zuciya gabaɗaya suna da ƙarancin inganci, tare da ƙarancin haɗarin illa.

Yawan allurai, kamar waɗanda aka yi amfani da su don magance ɓarna, sarcoptic mange, mite na kunne da sauran cututtukan parasitic, sun fi haɗarin haɗuwa da halayen haɗari. Koyaya, ga yawancin karnuka da kuliyoyi, ana ɗaukar ivermectin a matsayin ingantaccen magani mai lafiya idan aka yi amfani dashi da kyau.
Hanyoyin Ivermectin a Cats:
A cikin kuliyoyi, ivermectin yana da madaidaicin madaidaicin aminci. Idan aka gani, illa masu illa sun haɗa da:
Itation tashin hankali
Kuka
Rashin ci
● Dilated almajirai
Ly Shan inna na kafafu na baya
Girgizar Muscle
● Rashin hankali
Makanta
Signs Wasu alamomin jijiyoyin jiki, kamar latsa kai ko hawan bango
Idan cat ɗinku yana karɓar ivermectin kuma kun lura da waɗannan nau'ikan alamun, ku daina shan magani kuma ku tuntuɓi likitan dabbobi.
Hanyoyin Ivermectin a cikin Kare:
A cikin karnuka, haɗarin illolin da ke tattare da ivermectin ya dogara da sashi, a kan sauƙaƙƙen kare kowane mutum da kuma kasancewar microfilaria na zuciya (nau'in tsutsa na tsutsar ciki.)
Lokacin da aka yi amfani da shi a ƙaramin kashi don rigakafin cututtukan zuciya a cikin kare ba tare da tsutsotsi ba, ivermectin yana da aminci. A mafi yawan allurai waɗanda za a iya amfani da su don magance wasu cututtukan parasitic, haɗarin sakamako masu illa yana ƙaruwa.

Hanyoyin illa masu illa sun haɗa da:
● Amai
● Dilated almajirai
Girgizar Muscle
Makanta
● Cikin haɗin kai
● Rashin bacci
Rashin ci
Rashin ruwa

Lokacin da aka yi amfani da shi a cikin kare da ya kamu da tsutsotsin zuciya, tashin hankali kamar wanda aka yi imanin mutuwa microfilaria na iya faruwa. Irin wannan halayen na iya kasancewa tare da rashin ƙarfi, ƙarancin zafin jiki da amai. Karnukan da ke gwada tabbatacciyar ƙwayar zuciya ya kamata a lura da su sosai aƙalla awanni 8 bayan gudanar da ivermectin.
Ivermectin Sensitivity a cikin Collies da Makamantan Dabbobi:

Neurotoxicity na iya faruwa tare da amfani da ivermectin a cikin wasu karnuka. Wannan ya zama ruwan dare musamman a cikin karnuka waɗanda ke da maye gurbi wanda aka sani da MDR1 (juriya na magunguna da yawa). An san wannan maye gurbi ya fi faruwa a cikin nau'ikan irin su Collies, Makiyayan Australiya, Shelties, Doguwa mai dogon gashi da sauran nau'ikan da "fararen ƙafa."
Ivermectin da ake amfani da shi a allurai da ake amfani da su don rigakafin cututtukan zuciya gaba ɗaya yana da haɗari ga waɗannan karnuka. Koyaya, bai kamata a yi amfani da miyagun ƙwayoyi a allurai mafi girma ga karnuka waɗanda zasu iya mallakar maye gurbi na MDR1 ba. Akwai gwajin da za a iya yi don bincika maye gurbi.

Sanarwa:
· Bai kamata a yi amfani da Ivermectin a cikin dabbobin da aka sani da ƙima ko rashin lafiyan maganin ba.
· Bai kamata a yi amfani da Ivermectin a cikin karnukan da ke da kyau ga cututtukan cututtukan zuciya ba sai a ƙarƙashin tsananin kulawar likitan dabbobi.
· Kafin fara rigakafin cututtukan zuciya da ke ɗauke da ivermectin, yakamata a gwada karen don cututtukan zuciya.
· Ivermectin gaba ɗaya yakamata a guji a cikin karnuka ƙasa da makonni 6 na haihuwa.

Kariya ta muhalli:
Duk wani samfurin da ba a amfani da shi ko kayan sharar gida yakamata a zubar dashi daidai da buƙatun ƙasa na yanzu.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta sakon ku anan ku aiko mana